1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

A Pakistan bam ya kashe mutane da yawa

November 5, 2010

Aƙalla mutane 66 suka mutu, a wani harin da aka kai wa masu sallar juma'a a ƙasar Pakistan.

Harin bam a wani masallacin PakistanHoto: AP

Wani bam da ya tashi a ƙasar Pakistan ya hallaka mutane aƙalla 66. Bam ɗin wanda ya tashi cikin mallaci a dai-dai lokacin da ake sallar Juma'a, ya ragargaza masallacin, abinda ya sa matune dayawa suka maƙale ƙarƙashin gurabuzai. Wannan harin da ya faru a arewa maso gabacin ƙasar, shine mafi laƙume rayuka tun watanni biyu. Mahukunta sukace mutane dayawa suka jikkata, kuma da alamu yawan waɗanda suka mutu zai ƙaru. Wani mai aiko da labarai da yaga masallaci, yace tsaban girman bam ɗin, ɗaukacin masallacin ya rushe. A wannan yankin ne dai ƙasar Amirka ke yaƙi da yan ƙungiyar Alƙa'ida.

Mawallafi: Usman Shehu Usman

Edita: Halima Balaraba Abbas.