1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Kissar mayaƙan alƙa'ida a Yemen

April 22, 2012

Gwamnatin Yemen ta ce wani samamen da ta kai ya janyo mutuwar mayaƙa 17 a kudancin ƙasar

Yemeni soldiers on vehicles patrol a street in Sana_a, Yemen, on 22 September 2010. Yemeni counterterrorism forces laid siege to a town in the far south of the country where several dozen militants of the al-Qaeda in the Arabian Peninsula holed up. The Yemeni army launched a full scale offensive against al-Qaeda in response to a recent rise in deadly attacks by al-Qaeda militants against security stations and checkpoints. EPA/YAHYA ARHAB
Dakarun Yemen dake yaƙar alƙa'idaHoto: picture-alliance/dpa

Ma'aikatar kula da harkokin tsaro a ƙasar Yemen ta faɗi a wannan Lahadin cewar wani samamen da aka ƙaddamar a garin Loder dake kudancin ƙasar ya yi sanadiyyar mutuwar mayaƙa 17 da ake zaton 'yan ƙungiyar alQaeda ne. A cewar sanarwar da ma'aikatar ta fitar, wannan ya kawo adadin mayaƙan ƙungiyar da ta kashe a kwanaki ukkun da suka gabata ya zuwa 57, ko da shike kuma babu wata ƙafa mai zaman kanta da ta tantance sahihancin labarin. Hakanan ba'a kaiga sanin ko sojojin saman gwamnatin Yemen ne suka kai samamen da jiragen yaƙin su ko kuma sojojin Amirka ne suka kai farmakin da jiragen da basu da matuƙa.

A ranar larabar da ta gabata ce jaridar Washington Post da ake bugawa a Amirkar ta ce Samame ɗai-ɗai - har sau takwas ne jiragen yaƙin Amirka dake sarrafa kansu da kansu suka kai a Yemen cikin tsukin watanni huɗun da suka gabata. Mayaƙan dake tada ƙayar baya dai na ta ƙoƙarin ƙwace iko da garin Loder dake lardin Abyan domin faɗaɗa yankunan da suke da iko akan su a ƙasar.

Mawallafi : Saleh Umar Saleh
Edita : Halima Balaraba Abbas