1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Sa in sa tsakanin Siriya da Turkiya

June 25, 2012

Ƙungiyar tsaro ta NATO za ta tattauna batun harbe jirgin sama na Turkiya da sojojin Siriya suka yi

A Turkish Air Force F-4 war plane fires during a military exercise in Izmir, in this May 26, 2010 file photo. Turkey lost a F-4 warplane, similar to the one pictured, over the Mediterranean on June 22, 2012, but Turkish Prime Minister Tayyip Erdogan said in his first public comments, he could not say whether the plane had crashed or been shot down. REUTERS/ Osman Orsal/Files (TURKEY - Tags: MILITARY CIVIL UNREST TRANSPORT POLITICS)
Hoto: REUTERS

Ƙasar Siriya ta gargaɗi ƙungiyar tsaro ta NATO da kadda ta kuskura ta kai ga ɗaukar matakin na fansa;sakamakon kakabo jigirgin sama na ƙasar Turkiya da mayaƙan Siriya suka yi, wanda suka ce ya keta sararin samiyar su.Siriya dai ta yi wannan furci ne gabannin taron ƙungyar tsaron ta NATO da zai gudana a gobe talata domin tattauna batun,

To a share ɗaya kuma rahotannin daga Siriyan na cewar wani babban hafsan soji da wsasu sojoji guda 33 na gwamnatin Siriya sun yi marabus sun kuma shiga cikin ƙasar Turkiya:

Mawallafi : Abdourahamane Hassane
Edita : Abdullahi Tanko Bala