1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

Sabon zargi akan shirin nukiliyar Iran

Umar Saleh SalehJune 6, 2012

Iran ta zargi ƙasashen yammacin duniya da hana ruwa gudu dangane da cece-kuce akan nukiliyarta.

Iran's President Mahmoud Ahmadinejad watches from a control room as nuclear fuel rods are loaded into the Tehran Research Reactor in Tehran, in this still image taken from video February 15, 2012. Iran trumpeted advances in nuclear technology on Wednesday, citing new uranium enrichment centrifuges and domestically made reactor fuel, in a move abetting a drift towards confrontation with the West over its disputed atomic ambitions. REUTERS/IRIB Iranian TV via Reuters TV (IRAN - Tags: SCIENCE TECHNOLOGY POLITICS TPX IMAGES OF THE DAY) IRIB - NO ACCESS IRAN/BBC PERSIAN TV/VOA PERSIAN NEWS NETWORK -- INTERNET ACCESS: NO ACCESS IRAN/BBC PERSIAN TV / VOA PERSIAN NEWS NETWORK WEBSITES (RESTRICTION IMPOSED LOCALLY BY IRANIAN AUTHORITIES) NO SALES. NO ARCHIVES. FOR EDITORIAL USE ONLY. NOT FOR SALE FOR MARKETING OR ADVERTISING CAMPAIGNS. THIS IMAGE HAS BEEN SUPPLIED BY A THIRD PARTY. IT IS DISTRIBUTED, EXACTLY AS RECEIVED BY REUTERS, AS A SERVICE TO CLIENTS. IRAN OUT. NO COMMERCIAL OR EDITORIAL SALES IN IRAN
Hoto: REUTERS/IRIB

Shugaban Mahmoud Ahmadinejad na ƙasar Iran ya zargi manyan ƙasashen yammacin duniya da nemo hanyoyin da za su kawo cikas da kuma ɓata lokaci game da batun shirin nukiliyarta da ake taƙaddama akansa. Shugaban na Iran Mahmoud Ahmadinejad, wanda ke magana a birnin Beijing fadar gwamnatin ƙasar China, ya ce a shirye Iran take ta shiga cikin tattaunawa a birnin Moscow na ƙasar Rasha ko kuma ma a birnin Beijing na ƙasar China, kuma tuni ta gabatar da kyakkyawan tayi game da hakan.

Shugaban na Iran yana tsokaci ne game da tattaunawar da manyan ƙasashe biyar dake da kujerar din-din-din a kwamitin sulhun Majalisar Ɗinkin Duniya da kuma Jamus za su yi tare da ita a birnin Moscow nan gaba kaɗan cikin watan Yunin nan da muke ciki. Ƙasashen yammacin duniya na zargin Iran da ƙoƙarin ƙera makaman ƙare dangi a yayin da ita kuwa take nanata cewar domin samar da makamashi ga al'umma ne.

Mawallafi : Saleh Umar Saleh
Edita : Usman Shehu Usman