1. Tsallake zuwa shafin jadawali
  2. Tsallake zuwa jadawalin abubuwan da shiri ya kunsa
  3. Tsallake zuwa karin wasu shafukan DW

'Yan Sanda sun farma masu adawa da shugaban Senegal

February 1, 2012

Jami'an tsaro sun yi amfani da hayaƙi mai sa hawaye wajen tarwatsa masu boren kin jinin shugaba Wade.

Protesters opposed to President Abdoulaye Wade running for third term in next month's elections shout slogans as they rally ahead of a decision from the country's highest court on the validity of Wade's candidature, in Dakar, Senegal, Friday, Jan. 27, 2012. Senegal's highest court ruled Friday evening that the country's increasingly frail, 85-year-old president could run for a third term in next month's election, a deep blow to the country's opposition which has vowed to take to the streets if the aging leader does not step aside. (AP Photo)
Ana ci gaba da zanga zangar takarar shugaba WadeHoto: dapd

'Yan sandan kwantar da tarzoma a birnin Dakar na ƙasar Senegal sun yi amfani da hayaƙi mai sa hawaye wajen tarwatsa masu zanga zangar nuna adawa da shugaban ƙasar. Dubbannin 'yan ƙasar Senegal ne dai suka yi gangamin nuna adawa da hukuncin da kotun ƙolin ƙasar ta Senegal ta yanke na baiwa shugaba Abdoulaye Wade damar tsayawa takara a wa'adi na ukku domin ci gaba da shugabancin ƙasar a zaɓukan da za'a gudanar a ranar 26 ga watan Fabrairun nan - idan Alah ya kaimu.

Jim kaɗan bayan da shugaba Wade ya ɗare bisa kujerar shugabancin Senegal ne ya canza tsarin mulkin ƙasar, tare da baiwa shugaban ƙasa damar tsayawa takara na wa'adi biyu. Sai dai kuma a baya bayannan ne kotun ƙolin ƙasar ta Senegal ta yanke hukuncin cewar tanadin zai yi aiki ne akan shugabannin da za su zo nan gaba, amma banda shugaba Wade, wanda shekarun sa na haihuwa 85 ne a duniya.

Mawallafi : Saleh Umar Saleh
Edita : Mohammad Nasiru Awal